Danh sách học sinh được xét tuyển thẳng vào Đại học 2016

0
875

Bộ GD&ĐT công bố danh sách 137 thí sinh được miễn thi kỳ thi THPT Quốc gia và được xét tuyển thẳng vào ĐH năm 2016 do đã tham gia Kỳ thi chọn đội tuyển quốc gia dự thi Olympic quốc tế năm 2016.

Bộ Giáo dục và Đào tạo gửi Danh sách các thí sinh lớp 12 đã tham gia Kỳ thi chọn đội tuyển quốc gia dự thi Olympic quốc tế năm 2016.

Bộ GD đề nghị các sở giáo dục và đào tạo, các đại học, học viện, trường đại học miễn Kỳ thi Trung học phổ thông quốc gia và xét công nhận tốt nghiệp trung học phổ thông, xét tuyển thẳng vào đại học, cao đẳng năm 2016 đối với các thí sinh có tên trong Danh sách.

Danh sách học sinh được miễn thi THPT quốc gia và được xét tuyển thẳng vào đại học, cao đẳng năm 2016:

1. Môn thi Toán (37 học sinh)

STT

Họ và Tên

Trường đang học

Đơn vị

1

Nguyễn Đình Tuấn Anh

THPT chuyên Hà Nội – Amsterdam

TP.HàNội

2

Nguyên Hùng Cường THPT chuyên Lê Hồng Phong

Tỉnh Nam Đinh

3

Hoàng Anh Dũng THPT chuyên Lam Sơn

Tỉnh Thanh Hóa

4

Lê Khả Hải THPT chuyên Lam Sơn

Tỉnh Thanh Hóa

5

Cao Minh Hiếu THPT chuyên Thái Bình

Tỉnh Thái Bỉnh

6

Giang Trung Hiếu THPT chuyên ĐHSP

ĐHSP Hà Nôi

7

Lê Nhật Hoàng THPT chuyên Lê Quý Đôn

Tỉnh Bình Định

8

Lê Việt Hoàng THPT chuyên Lam Sơn

Tỉnh Thanh Hóa

9

Nguyễn Như Hoàng THPT chuyên Hà Tĩnh

Tỉnh Hà Tĩnh

10 Vũ Hùng Trường Phổ thông Năng khiếu

ĐHỌG TP. HCM

11 Đinh Thành Hưng

THPT chuyên Hà Nội – Amsterdam

TP. Hà Nội
12 Nguyễn Khánh Hưng THPT chuyên Trân Phú

TP. Hải Phòng

13 Nguyên Quang Khải THPT chuyên Hùng Vương

Tỉnh Phú Thọ

14 Nguyễn Hà Trang THPT chuyên Phan Bội Châu

Tỉnh Nghệ An

15 Lê Thành Long THPT chuyên Lê Quý Đôn

rinhBàRia-Vũng Tàu

16 Trân Đức Manh THPT chuyên Hà Tĩnh

Tỉnh Hà Tĩnh

17 Vũ Quang Minh THPT chuyên Nguyên Trãi

Tỉnh Hải Dương

18 Phan Minh Nghĩa THPT chuyên Tự nhiên

ĐHỌƠHà Nội

19 Tạ Hà Nguyên THPT chuyên Tự nhiên

ĐHQGHà Nội

20 Trân Thi Nhài THPT chuyên Lê Hông Phong

Tỉnh Nam Định

21 Lê Văn Trường Nhật THPT chuyên Hà Tĩnh

Tỉnh Hà Tĩnh

22 Phan Duy Phúc THPT chuyên Phan Bội Châu

Tỉnh Nghệ An

23 Đào Vũ Quang

TIÍPT chuyên Hà Nội – Amsterdam

TP.HàNội
24 Thái Huy Quang THPT chuyên Nguyên Huệ TP.HàNội
25 Vũ Đức Tài THPT chuyên Lê Hồng Phong

Tỉnh Nam Định

26 Nguyễn Tiến Tài THPT chuyên Lam Sơn

Tỉnh Thanh Hóa

27 Nguyễn Nhật Tân THPT chuyên Lam Sơn

Tỉnh Thanh Hóa

28 Lê Công Thành THPT chuyên Lam Sơn

Tỉnh Thanh Hóa

29 Võ Hải Thiện THPT chuyên Phan Bội Châu

Tỉnh Nghệ An

30 Nguyễn Hữu Minh Thông THPT chuyên Lê Quý Đôn TP. Đà Năng
31 Hồ Anh Tiên THPT chuyên Võ Nguyên Giáp

Tỉnh Quảng Bình

32 Nguyên Minh Tiên THPT chuyên Phan Bội Châu

Tỉnh Nghệ An

33 Ngô Thị Trà THPT chuyên Phan Bội Châu

Tỉnh Nghệ An

34 Lương Quôc Trung

THPT chuyên Hà Nội – Amsterdam

TP.HàNội
35 Vũ Xuân Trung THPT chuyên Thái Bình

Tỉnh Thái Bình

36 Nguyên Anh Tú THPT chuyên Phan Bội Châu

Tỉnh Nghệ An

37 Nguyên Ngọc Vinh THPT chuyên Lam Sơn

Tỉnh Thanh Hóa

2. Môn Vật Lý (34 học sinh)

STT

Họ và Tên

Trường đang học

Đơn vị

1 Bùi Công Anh THPT chuyên Quôc học

Tỉnh Thùa Thiên-Huẽ

2 Hô Quang Anh THPT chuyên Hà Tữih Tỉnh Hà Tĩnh
3 Nghiêm Vũ Nhật Anh THPT chuyên Tự nhiên ĐHQG Hà Nội
4 Nguyên Thanh Tâm Anh TEPT chuyên Băc Ninh Tỉnh Bắc Ninh
5 Nguyên Tuân Anh THPT chuyên Nguyễn Trãi Tỉnh Hải Dương
6 Nguyễn Tử Xuân Công THPT chuyên Lương Văn Tụy Tỉnh Ninh Bình
7 Nguyễn Mạnh Dân THPT chuyên Vĩnh Phúc Tỉnh Vĩnh Phúc
8 Ngô Sỹ Dũng THPT chuyên Phan Bội Châu Tỉnh Nghệ An
9 Mai Tùng Dương THPT chuyên Phan Bội Châu Tỉnh Nghệ An
10 Hà Anh Đức THPT chuyên Tự nhiên ĐHỌG Hà Nội
11 Phạm Ngọc Hà THPT chuyên Lê Hông Phong Tỉnh Nam Định
12 Trân Thanh Hải THPT chuyên Hùng Vương Tỉnh Phú Thọ
13 Như Văn Huy THPT chuyên Băc Giang Tỉnh Băc Giang
14 Nguyễn Quang Hưng THPT chuyên Băc Giang Tỉnh Bắc Giang
15 Hoàng Tuân Khôi Trường Phổ thông Năng khiếu

ĐHQG TP. HCM

16 Nguyên Đặng Sơn Lam THPT chuyên Lam Sơn Tỉnh Thanh Hóa
17 Trinh Thành Luân THPT chuyên Băc Ninh Tỉnh Bắc Ninh
18 Trân Đức Lương THPT chuyên Hà Tĩnh Tỉnh Hà Tĩnh
19 Phạm Quang Minh THPT chuyên Hà Nội – Amsterdam TP.HàNôi
20 Phạm Ngọc Nam THPT chuyên Lê Hông Phong Tỉnh Nam Định
21 Nguyễn Đắc Nam THPT chuyên Băc Ninh Tỉnh Bắc Ninh
22 Nguyễn Quang Nam THPT chuyên ĐHSP

Trnòng ĐHSP HảNội

23 Phạm Trọng Nghĩa THPT chuyên Quang Trung

Tỉnh Bình Phước

24 Cao Trọng Duy Nhân THPT chuyên Phan Bội Châu Tỉnh Nghệ An
25 Nguyễn Đình Quang THPT chuyên Phan Bội Châu Tỉnh Nghệ An
26 Trân Nhật Quang THPT chuyên Hà Nội – Amsterdam TP.Hà Nội
27 Nguyễn Lê Quân Trường Phổ thông Năng khiếu

ĐHỌG TP. HCM

28 Nguyễn Văn Quân THPT chuyên Lê Hồng Phong Tỉnh Nam Định
29 Vũ Ngọc Sơn THPT chuyên Băc Giang Tỉnh Bắc Giang
30 Đinh Thị Hương Thảo THPT chuyên Lê Hông Phong Tỉnh Nam Định
31 Ngô Đức Thịnh THPT chuyên Trần Phú TPế Hải Phòng
32 Nguyên Thị Huyên Trang THPT chuyên Băc Giang Tỉnh Bắc Giang
33 Đỗ Thùy Trang THPT chuyên Lê Hồng Phong Tỉnh Nam Định
34 Đào Anh Tuân THPT chuyên Thái Bình Tỉnh Thái Bình

3. Môn Hóa học (18 học sinh)

STT

Họ và Tên

Trường đang học

Đơn vị

1

Từ Nam Anh THPT chuyên Lương Văn Chánh Tỉnh Phú Yên

2

Mai Phương Chi THPT chuyên Nguyễn Trãi Tỉnh Hải Dương

3

Nguyên Khánh Duy THPT chuyên Lam Sơn Tỉnh Thanh Hóa
4 Nguyên Thị Kim Dung THPT chuyên Hưng Yên Tỉnh Hưng Yên

5

Bùi Lâm Dương THPT chuyên Phan Bội Châu Tỉnh Nghệ An
6 Trân Hải Dương THPT chuyên Trần Phú TP. Hải Phòng

7

Lê Nguyên Thùy Dương THPT chuyên Phan Bội Châu Tỉnh Nghệ An

8

Pham Thái Hòa THPT chuyên ĐHSP

Tmòng ĐHSP HảNội

9

Nguyên Đức Huy THPT chuyên Quáng Trung Tỉnh Bình Phước
10 Nguyên Quách Hưng THPT chuyên Lê Hồng Phong TP. Hồ Chí Minh
11 Phan Thùy Linh THPT chuyên Lẽ Hồng Phong Tỉnh Nam Định
12 Hoàng Thảo Ngân THPT chuyên ĐHSP

TmòngĐHSPHàNội

13 Hoàng Kim Nghị THPT chuyên Lê Quý Đôn Tỉnh Quảng Trị
14 Nguyên Bích Ngọc THPT chuyên Trần Phú TP. Hải Phòng
15 Lê Hoài Phong THPT chuyên Lẽ Hồng Phong TP. HỒ Chí Minh
16 Nguyễn Đức Quỳnh THPT chuyên Lê Hông Phong Tỉnh Nam Định
17 Trân Hoài Tây THPT chuyên Nguyên Bỉnh Khiêm Tỉnh Quảng Nam

18

Nguyễn Thành Trung THPT chuyên Lê Hồng Phong Tỉnh Nam Định

4. Môn Sinh học (24 học sinh)

STT

Họ và Tên

Trường đang học

Đơn vị

1

Trân Minh An

THPT chuyên Hà Nội – Amsterdam

TP.HàNội

2

Nguyên Hà Anh

THPT chuyên Hà Nội – Amsterdam

TP.HàNồi

3

Trân Huệ Anh THPT chuyên Lê Hông Phong

TP. Hô Chí Minh

4

Nguyên Hà Châu THPT chuyên Trân Phú

TP. Hải Phòng

5

Nguyên Thùy Chi THPT chuyên Lê Hông Phong

Tỉnh Nam Định

6

Vũ Thi Chinh THPT chuyên Tự nhiên

ĐHQG Hà Nội

7

Nguyên Tiên Dũng

THPT chuyên Hà Nội – Amsterdam

TP.HàNội

8

Lê Văn Đức THPT chuyên Hà Tĩnh Tỉnh Hà Tĩnh

9

Lê Thi Thu Hà THPT chuyên Băc Giang

Tỉnh Băc Giang

10

Nguyên Ngọc Minh Hải

THPT chuyên Hạ Long

Tỉnh Quảng Ninh

11 Nguyên Thị Hảo THPT chuyên Quang Trung

Tỉnh Bình Phước

12 Nguyên Đăc Hiêu THPT chuyên Lam Sơn

Tỉnh Thanh Hóa

13 Lê Thị Hông Hoa

THPT chuyên Hà Nội – Amsterdam

TP.HàNội
14 Hà Quôc Hùng THPT chuyên Lê Quý Đôn

TinhBàRia-VũngTàu

15 Lê Xuân Lượng THPT chuyên Tự nhiên

ĐHỌG Hà Nội

16 Phạm Lê Minh

THPT chuyên Hà Nội – Amsterdam

TP. Hà Nội
17 Nguyên Đình Nam THPT chuyên Bắc Ninh

Tỉnh Bắc Ninh

18 Nguyên Hoàng Nam THPT chuyên Nguyễn Trãi

Tỉnh Hải Dương

19 Nguyễn Thúy Nga THPT chuyên Hạ Long

Tỉnh Quàng Ninh

20 Nguyễn Thị Thúy Nga THPT chuyên Băc Ninh

Tỉnh Bắc Ninh

21

Nguyên Phương Nguyên

THPT chuyên Lê Hông Phong

TP. HỒ Chí Minh

22 Pham Đăc Phú THPT chuyên Lý Tự Trọng TP Cân Thơ

23

Trân Bảo Sơn

THPT chuyên Hà Nội – Amsterdam

TP. Hà Nôi

24

Phạm Văn Tiệp THPT chuyên Hạ Long

Tỉnh Quảng Ninh

5. Môn Tin học (24 học sinh)

STT

Họ và Tên

Trường đang học

Đơn vị

1 Phạm Việt An

Trường Phổ thông Năng khiếu

ĐHQG TP. HCM

2 Hoàng Việt Cường THPT chuyên Nguyễn Huệ TP.HàNội
3 Trân Quồc Cường THPT chuyên Quôc Học

Tỉnh Thùa Thiên-Huê

4 Phạm Hoàng Dũng THPT chuyên Hùng Vương Tỉnh Phú Tho
5 Nguyễn Đức Duy THPT chuyên Tự nhiên ĐHQG Hà Nội
6 Kiêu Quôc Đạt THPT chuyên Vĩnh Phúc Tỉnh Vĩnh Phúc
7 Nguyên Tiên Đạt

THPT chuyên Lê Hông Phong

Tỉnh Nam Đinh
8 Nguyên Thành Đạt THPT chuyên Trân Phú TP. Hải Phòng
9 Nguyễn Hoàng Đức THPT chuyên Hạ Long

Tỉnh Quảng Ninh

10 Lê Anh Đức

THPT chuyên Phan Bội Châu

Tỉnh Nghệ An
11 Lê Quôc Hướng THPT chuyên Trần Phú TP. Hải Phòng
12 Hồ Trung Hiéu

THPT chuyên Lương Thê Vinh

Tỉnh Đông Nai
13 Hoàng Huy Hoàng THPT chuyên Băc Giang Tỉnh Băc Giang
14 Vương Hy THPT chuyên Hùng Vương

Tỉnh Bình Dương

15 Nguyễn Lê Vũ Long THPT chuyên Băc Ninh Tỉnh Bắc Ninh
16 Lê Tuấn Minh THPT chuyên ĐHSP TruòngĐESPHàNội
17

Phan Đức Nhật Minh

THPT chuyên Tự nhiên ĐHQG Hà Nội
18 Chu Trọng Nhân THPT chuyên Lam Sơn Tỉnh Thanh Hoá
19 Trần Tấn Phát

Trường Phổ thông Nâng khiếu

ĐHQG TP. HCM

20

Nguyễn Ngọc Quang

THPT chuyên Lương Thê Vinh

Tỉnh Đồng Nai
21 Lê Minh Quang THPT chuyên Hưng Yến Tỉnh Hưng Yẽn
22 Nguyễn Việt Thắng THPT chuyên Vĩnh Phúc Tỉnh Vĩnh Phúc
23 Lưu Quang Tùng

THPT chuyên Lê Hông Phong

Tỉnh Nam Định

24

Trân Thanh Tùng THPT chuyên Hung Yên Tỉnh Hưng Yên

Comments

comments